Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เพิ่งซื้อ led tv ss ua40d5000 มาเอามาต่อกับเครื่องเล่น dvd ไม่ชัดเลย ปกติดูผ่านแผ่นdvd ตลอดค่ะ ต่อแบบไหนถึงชัดค่ะ ติดต่อทีมงาน

คือวันนี้เพิ่งซื้อ led มาใหม่ กะว่ากลับมาจะได้ดูอย่างชัด พอจูนช่องฟรีทีวีก็เซ็งไปหนึ่งล่ะ ทำไงก็ไม่ชัด ทีนี่ลองเปลี่ยนมาเล่นแผ่นหนัง dvd ก็ยังไม่ชัดอีก ซึ่งมันไม่น่าจะไม่ชัด เครื่องเล่นเราเป็น เครื่องเล่น dvd samsung รุ่นเก่า พันกว่าบาทเอง มีแค่ช่องต่อแบบ AV และ Component แค่นั้น ตอนนี้เราต่อแบบ AV อยู่ภาพไม่ชัดมันแตกๆ พรุ่งนี้กะว่าจะไปซื้อสาย component มาต่อ จะชัดกว่ามั้ยค่ะ หรือต้องเปลี่ยนเครื่องเล่นแผ่น dvd ตาม led ที่เพิ่งซื้อมาใหม่ เพื่อมาต่อ HDMI คำถามนะค่ะ

1. มีวิธีทำให้ led ที่ซื้อมาดูฟรีทีวีชัดมั้ยค่ะ ต้องปรับเครื่องยังไง เพื่อช่วยให้ชัดขึ้นบ้าง
2. เล่นแผ่นหนังยังไงให้ชัด ต้องซื้อเครื่องเล่นใหม่เพื่อเอามาต่อ HDMI รึเปล่า
3. ถ้าต้องซื้อเครื่องเล่นใหม่ ซื้อแบบไหน ยี่ห้ออะไร ที่จะดูหนังได้ชัดกิ๊กค่ะ

ขอโทษที่ถามเยอะไปนะค่ะ แต่ก็ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

จากคุณ : babybarbie
เขียนเมื่อ : 12 ธ.ค. 54 21:50:21

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com