Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนผู้มีประสบการณ์ในการดาวห์ คอนโด หน่อยครับ เครียดแล้ว.... ติดต่อทีมงาน

พอดีโครงการที่ซื้อไว้ มีปัญหาหารก่อสร้างล่าช้า มากๆ
อีกไม่กี่เดือน จะดาวห์ ครบจำนวนตามที่สัญญาระบุไว้

แต่....ตอนนี้โครงการยังไม่เริ่มสร้างเลย
เรียกว่ามีแต่พื้นที่ดิน ยังไม่มีการทำอะไรเลย
จะถามว่า ถ้าเราดาวห์ครบตามสัญญาแล้ว
จะต้องทำไงต่อ....ในเมื่อโครงการยังเป็น ลมในอากาศ แบบนี้
ต้องหยุดไว้จนกว่า โครงการจะเสร็จ ใช่ไหม
แล้วถ้าโครงการให้เราส่งเอกสารยื่นกู้แบงค์ล่ะ
เราจะทำไงดี...ต้องระงับการยื่นกู้ไปก่อนหรือป่าว
หรืออะไรยังไง งง มืด ไปหมดอะ
ไม่เคยมีประสบการณ์ เลย
นี่เป็นที่อาศัย ชิ้นแรกในชีวิต เลย
แนะนำด้วย ครับ

ปล.ที่มาตั้งถามโดยไม่ได้ถามทางโครงการก่อน เพราะต้องการ
หาข้อมูล ความรู้ คำแนะนำ จากเพื่อนๆก่อน
เผื่อจะได้นำไปโต้เถียง/แย้ง กับโครงการได้
กลัวโดนหลอกหรือ เป็นเหยื่ออะครับ
รบกวนแนะนำเข้ามาเยอะๆนะครับ
ตอนนี้หัวว่างเปล่ามากๆ
เงินส่งไปเป็นแสน ตกอยู่ในมือโครงการ ทำอะไรไม่ได้...ได้แต่รอๆ

ขอบพระคุณมากที่แวะมาอ่านนะครับผม

จากคุณ : chan ty
เขียนเมื่อ : 13 ธ.ค. 54 10:04:18

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com