Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เซ็ง SB เอาเปรียบลูกค้า ติดต่อทีมงาน

ทาง SB ทำการโปรโมทมากมาย ว่าจะช่วยเหลือลูกค้า ที่โดนน้ำท่วม แต่พอผมลงทะเบียน แจ้งเข้าไป ประมาณ 2 อาทิตย์ ก็มีเจ้าหน้าที่ SB โทรมา พยายามจะให้ผมซื้อใหม่ ให้ได้ แต่พอผมปฎิเสธ เพราะเห็นว่า เฟอร์โดนน้ำนิดเดียว ประมาณ 5 เซน

จากนั้นทาง SB ก็เงียบไปเกือบเดือน จนผมต้องโทรไปตาม ว่าเมื่อไรจะเข้ามาดู แต่ได้รับคำตอบมาว่า เฟอร์ที่ SB จะเข้ามาซ่อมให้นั้น เป็นตู้โชว์ที่ราคา 3000 และผมต้องเสียค่าให้ช่างมาประเมินอีก 500 ค่าอะไหล่ต่างหาก รวมๆ แล้วราคาพอๆ กับการซื้อใหม่เลย ส่วนเฟอร์ที่ราคาแพงๆ หลายหมื่น SB กลับบอกว่าซ่อมไม่ได้ ต้องซื้อใหม่อย่างเดียว ผมขอบอกเลยว่า ผมเสียความรู้สึกมาก ที่ SB เอาเปรียบแบบนี้ กะสร้างยอดขาย โดนซ้ำเติมลูกค้าที่เดือดร้อน

จากคุณ : myfreedomlife
เขียนเมื่อ : 14 ธ.ค. 54 15:47:49

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com