Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

คอนโดรวงข้าว การ์เด้นคอร์ด ตรงราษฎร์บูรณะ น่าสนใจไหมคะ ติดต่อทีมงาน

คือหลังจากที่ผิดหวังจาก โครงการ เดอะพลีโน่ ที่วางเงินจองไว้40000 แต่มีปัญหา ท่อน้ำแตกรั่วทั้งฝ้า เพดานต้องทำใหม่หมด เลยยอมทิ้งเงินจอง เพราะกลัวปัญหา ตอนนี้เราเลยมามองหาคอนโดสองห้องนอนแทน กะว่าอยู่สักพัก ค่อยซื้อบ้าน เห็นมีประกาศขายมือสองอยู่หลายห้องที่คอนโดนี้ ทำเลค่อนข้างดี วิวสะพานแขวน ใกล้ธนาคารกสิกร ราคาไม่แพงมาก มีเพื่อนๆในห้องชายคาอยู่ที่นี่กันบ้างไหมคะ มีปัญหาอะไรบ้างเช่นที่จอดรถ เราจะซื้อแบบสองห้องนอน อาคารA มีปัญหาแย่งที่จอดกันไหมคะ แล้วเรื่องท่อน้ำรั่ว ฝ้ารั่ว เข็ดจริงๆกลัวหนีเสือปะตะเข้ แล้วอายุตึกนี่กี่ปีแล้วคะ ไปดูสองเจ้าคนขายบอกอายุตึกไม่ตรงกัน ราคาสองห้องนอน ห้องเปล่า 1.65 รวมโอน กับอีกห้อง 1.85พร้อมเฟอร์ครบรวมโอน สภาพห้องไม่ต่างกันมาก อันไหนน่าสนใจกว่ากัน หรือว่าราคานี้ก็OKแล้ว เราซื้อเงินสดคือถ้าถูกใจก็จ่ายเลยจะต้องระวังอะไรบ้างไหม คือเราประเมิณไม่่ถูกจริงๆไม่เคยซื้อคอนโดมือสองที่เป็นตึกเก่ามาก่อน แต่ที่นี่ค่าส่วนกลางแพงใช้ได้เลย ตรม.ละ25บาท เดือนนึงเสียค่าส่วนกลาง2000กว่า (80-85 ตรม)คิดว่าคุ้มไหมคะ  หรือว่าจะตัดใจซื้อคอนโดใหม่ไปเลย แต่ราคาก็คงหนักเอาการอยู่ เห็นมี chaptor oneของพฤกษา 4ล้านกว่า สองห้องนอน น่าสนไหมคะ หรือมีใครแนะนำคอนโดสองห้องนอน พื้นที่ ประมาณ80-90ตรม ย่านสุขสวัสดิ์ หรือ รัชดาท่าพระ หรือราษฎร์บูรณะที่น่าสนใจมีบ้างไหม ขอบพระคุณทุกคนมากนะคะ ตอนนี้มืดมนมากเสียตังสี่หมื่นไปฟรีๆ เซ็งไปเลย

จากคุณ : williamsiam
เขียนเมื่อ : 15 ธ.ค. 54 08:01:33

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com