Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มาบอกเคล๊ดลับผ้าม่านเปื้อนสนิมครับ ติดต่อทีมงาน

เมื่อวานเข้าไปดูบ้านที่ถูกน้ำท่วมมาเดือนกว่า ไม่ได้เข้าไปเลย ปรากฎว่าน้ำท่วมถึงผ้าม่าน(ชายด้านล่าง) โซ่เหล็กเล็กๆเป็นสนิมติดที่ชายผ้าม่าน ซักอย่างไรก็ไม่ออก
 เลยไปหยิบน้ำยาขจัดคราบเปื้อน ทำความสะอาดกระเบื้องที่ช่างเขาใช้ล้างยาแนวกระเบื้องหลังปูเสร็จนะครับ หรือว่าซื้อมาไว้ทำความสะอาดกระเบื้องนี่แหละ ชุบๆค่อยๆถูๆ ออกหมดเลยครับ
 แม่บ้านนี่ดีใจ จะได้ไมต้องตัดผ้าม่านใหม่ เลยมีบอกครับ
คิดว่าคงมีหลายคนผ้าม่านเปื้อนหลังน้ำท่วมถึงปลายผ้า...
ผมซื้อมาขวดละ 50 กว่าบาทครับ

จากคุณ : สุดเดียวดาย
เขียนเมื่อ : 18 ธ.ค. 54 10:34:13

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com