Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่วยเลือกพลาสม่าพานาx30t VS. u30tเน้นดูทีวีช่อง3กับกล่องทรูและจำเป็นต้องใช้รุ่นFull HDไหมครับ ติดต่อทีมงาน

คือกำลังจะซื้อพลาสม่าของพานาในอาทิตย์นี้ครับ
ขนาด 42"ไว้ในห้องนอน(ปัจจุบันใช้ทีวีจอแก้วโซนี่ 25"จอแบนรุ่นแรก)
วัตถุประสงค์หลักคือใช้ดูฟรีทีวีผ่านกล่องทรู(ดูช่อง3ประมาณ85%ประมาณว่าเปิดแช่แทบไม่เปลี่ยนช่อง)
อีก15%ก็ดูพวกดีวีดี(แผ่นธรรมดาไม่ใช่บลูเรย์แต่อนาคตอาจหันมาลองเล่นพวกเครื่องHD)
หรือไม่ก็ต่อจากตัวIpadขึ้นไปบนจอ
และมีเปิดสลับเพื่อดูภาพจากกล้องวงจรปิดบ้าง(ที่บ้านเป็นร้านค้า)
1.อยากให้ช่วยเปรียบเทียบ ตัดสินใจเลือกระหว่างสองรุ่นนี้ครับ
P42x30t กับ P42u30t
2.จำเป็นหรือคุ้มค่าไหมครับที่จะไปเล่นรุ่นที่เป็น Full Hd อย่างรุ่น P42Ut30t
เพราะราคากระโดดจากสองรุ่นแรกไปมากเหมือนกัน แต่อีกใจนึงก็คิดเผื่อ
ไว้ดูพวกช่องHd ของทรู เพราะที่บ้านเป็นสมาชิกรายเดือนแบบgold
กำลังจะเปลี่ยนกล่องแบบHD
ขอคำแนะนำด้วยครับ
ขอบคุณครับ

จากคุณ : pex
เขียนเมื่อ : 22 ธ.ค. 54 15:29:09 A:125.27.238.138 X: TicketID:265524

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com