Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เครื่องทำน้ำอุ่น Pana....ปรับให้ใช้กับฝักบัว Rain...ได้หรือไม่ ติดต่อทีมงาน

เครื่องทำน้ำอุ่น Pana....ปรับให้ใช้กับฝักบัว Rain...ได้หรือไม่
หรือทำให้น้ำไหลแรงมากขึ้นได้หรือไม่

เมื่ออาทิตย์ที่แล้ว ได้ไปซื้อเครื่องทำน้ำอุ่น Pana (จำชื่อรุ่นไม่ได้ ราคา 6300 บาท ที่ Powerbuy รุ่นที่มีหน้าจอกดปรับอุณหภูมิได้ +จ้างช่างPowerbuy มาติดตั้งให้อีก 900 บาท)

ซึ่งเดิมทีที่บ้านก็จะใช้ฝักบัว Rain...(ไม่ได้ติดตั้งปั๊มน้ำ เป็นทาวน์เฮาส์ชั้นเดียว) น้ำก็ไหลแรง ปกติดี

แต่หลังจากที่ติดตั้งเครื่องทำน้ำอุ่น ต้องเปลี่ยนมาอาบน้ำจากฝักบัวเล็กๆแทน น้ำก็ไม่ไหลแรง (อาบไม่สะใจ) น้ำก็ไม่ค่อยร้อน (ปรับสูงสุด 48 องศาตลอด) คือน้ำไหลพอที่จะใช้ในการอาบได้ แต่ไม่สะใจเหมือนอาบจาก Rain...พอจะมีวิธีให้ดีขึ้นมากกว่านี้ไหมครับ

1.ซื้อเครื่องทำน้ำอุ่นใหม่ ใช้วัตสูงขึ้น เช่นหกพันวัต อย่างนี้จะดีไหมครับ(ถ้าจำไม่ผิด ตัวที่ผมซื้อมาจะอยู่ที่สามพันห้าร้อยวัตมั้งครับ)
2.ใช้ตัวที่มีอยู่นี้แหละ แต่ไปซื้อปั๊มน้ำมาเพิ่ม แล้วเปลี่ยนท่อน้ำไปให้ออกที่หัว Rain...แทน
3.หรือมีวิธีอื่นๆมากกว่านี้ครับ แนะนำด้วยนะครับ

จากคุณ : บ้านหลังนี้...สีขาว
เขียนเมื่อ : 27 ธ.ค. 54 14:36:10

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com