Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถามเรื่องการทาสีเฟอร์นิเจอร์ ติดต่อทีมงาน

หลังจากน้องน้ำมาเยี่ยมเยียนที่บ้านเรียบร้อยแล้ว
บ้านผมก็อยู่ในเครสรอรับการรักษา แต่ก่อนที่ผมจะทำบ้านนั้น ผมอยากซ่อมแซมเฟอร์นิเจอร์ด้วยตนเองง่ายๆดูสักชิ้น  (ที่ซ่อมบ้านไม่ได้เพราะช่างไม่ว่างเยย =_=")

คืองี้ครับ ผมมีเก่าอี้นั่งอยู่ตัวนึง น้ำท่วมหมดทั้งตัวเลยครับ
ต้องการจะใช้กระดาษทรายขัดสีเก่าออก อยากสอบถามว่าจะใช้กระดาษทรายเบอร์อะไรขัดบ้างครับ ที่หาดูบอกกระดาษทรายหยาบขัดก่อน แล้วเอากระดาษทรายละเอียดขัดตาม ใช้กระดาษทรายเบอร์ 10 แต่ผมไปที่ร้านแถวบ้านมันมีแต่เบอร์ 80,90,100,110,120 (งงเลยครับท่าน)
แล้วลงเลกเกอร์ตามควรทากี่ชั้น ผสมเลกเกอร์ยังไงบ้างครับ

ช่วยบอกผมหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

จากคุณ : Jan_CS
เขียนเมื่อ : 27 ธ.ค. 54 14:43:58

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com