Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอแนะนำ บทสรุปและทางเลือกที่ดีที่สุด สำหรับ ผ้าม่าน และ วอลล์เปเปอร์ ที่เปียกน้ำ ครับ ติดต่อทีมงาน

ประสพการ์ณ จริงจากการทำงานตบแต่ง ของกิจการที่บ้านครับ

เนื่องจากค่อนข้าง สำคัญ เลยนำมาแบ่งปันครับ

ขอแนะนำ บทสรุปและทางเลือกที่ดีที่สุด สำหรับ ผ้าม่าน และ วอลล์เปเปอร์ ที่เปียกน้ำ  ครับ

หลังจากปรึกษาและไตร่ตรองกันในเรื่องของ ทางเลือกที่ดีที่สุด สำหรับ ผ้าม่าน และ วอลล์เปเปอร์ ที่เปียกน้ำ แล้วก็เลยมาแบ่งปันครับ

ในส่วนของผ้าม่าน ให้ทำการซัก และต้องผสม ยาฆ่าเชื้อ 2 ชนิด ที่จะฆ่าเชื้อรา กับ ฆ่าเชื้อโรค ลงไปด้วย ในปริมาณที่เหมาะสม  หากไม่สะดวกให้ ใช้ เดทตอล กับ สารฟอกขาว ก็ได้ ครับ

ผสมตามปริมาณข้างขวดนั่นละครับ

- ในกรณี ม่านจีบ ต้องถอดโซ่ ที่ถ่วงออกก่อนซัก ด้วยนะครับ
พอซักแล้ว ต้องรอ้ยโซ่ข้าไปใหม่ และอย่าลืมเย็บปิดช่องโซ่ด้วยนะครับ

ปล. ภาพประกอบเกือบทั้งหมด ผมเอามาจากกูเกิ้ลนะครับ เนื่องจากไม่ควรลงภาพม่านของร้านตัวเอง  จะมองว่าเป็นการโฆษณาเปล่าๆ ครับ

แก้ไขเมื่อ 30 ธ.ค. 54 15:48:37

จากคุณ : เจ้าหญิงน้อยแห่งอันดามัน
เขียนเมื่อ : 30 ธ.ค. 54 14:55:09

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com