Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เครื่องตัดคอนกรีต Makita 4100NH ใช้งานตัดไม้แบบเลื่อยวงเดือนได้ไหมครับ ติดต่อทีมงาน

ด้วยความเฟอะฟะของตัวเองครับ จริงๆแล้วอยากได้เลื่อยวงเดือน

เอาไว้ตัดไม้ทำชั้นวางของเล็กๆน้อยๆในบ้าน แต่เมื่อวันก่อน ได้ไปซื้ออุปกรณ์เล็กๆน้อยๆเพื่อมาซ่อมแซมบ้านหลังจากเทศกาลน้ำท่วมผ่านไป

ที่ร้านฮาร์ดแวร์ใกล้ๆบ้าน ก็ไปเจอเครื่องตัดคอนกรีต (ซึ่งตอนนั้นเข้าใจจริงๆว่ามันคือเลื่อยวงเดือน เฟอะฟะได้อีก)

หน้าตาน่ารักเห็นแล้วอยากครอบครองว่างั้น

ต่อรองราคาไปแต่ก็ยังไม่ได้ซื้อ บอกคนขายว่าเดี๋ยวค่อยมาืซื้ออีกทีแล้วกัน

ขอเท่านี้ก่อน และแล้ววันนี้ได้ฤกษ์อันสมควร ก็เลยไปสู่ขอมาเป็นคู่ครอง

ในกล่องก็มีคู่มือเป็นแ่ผ่นบางๆและใบรับประกัน และมีสายยางท่อเหล็กเล็กๆ

หน้าตาประหลาดๆ (คือ ผมก็ไม่คุ้ยเคยหน้าตาเครื่องตัดคอนกรีตน่ะครับ มันต่างจากเลื่อยวงเดือนยังไง?)

ข้องใจมากว่ามันเอาไว้ทำอะไร ครั้นจะอ่านในคู่มือ ก็ภาษาอักกฤษครับ หุหุ

อย่ากระนั้นเลย.... เอาชื่อรุ่นไปค้นใน google จะง่ายกว่า.....

ใส่ไปเลยคำที่ต้องการค้นหา Makita 4100NH แล้วกดเิอ๊นเท่อ.... คำตอบมาแย้ววว....

โอ๊ว!!!???....แม่จ้าวววว...... ผมถึงกับอุทานว่า "นี่มันม๋ายฉ๋าย..ทายลิ..นอล..นะ!!??"

ปวดกาบาลแล้ว.... ซื้อผิดมานี่หว่า ..... มันคือเครื่องตัดคอนกรีต

ไม่ใช่เลื่อยวงเดือน คำถามและความกลัวที่เกิดขึ้นในใจคือ

แล้วผมจะใช้เครื่องตัดคอนกรีต มาตัดไม้ ได้เหมือนเลื่อยวงเดือนไม๊ครับ???

ให้คำตอบผมด้วยเถอะค๊าบบบบบ

จากคุณ : BizT
เขียนเมื่อ : วันสิ้นปี 54 23:12:56 A:110.168.41.81 X: TicketID:138800

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com