Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มีปัญหาญ Pressure switch ปั๊มน้ำ FUJIKA ไม่ตัดการทำงานครับ ติดต่อทีมงาน

คือเคยไปเรียกช่าางจากศูนย์มาดู เค้าเปลี่ยนแผ่นเหล็กที่ขาดข้างใน Pressure switch ให้ก็สามารถใช้งานได้ปกติ แต่เพิ่งเปลี่ยนได้ไม่นานอาการปั๊มน้ำไม่ตัดก็เป็นอีกแล้ว ก็เลยไปลองขันฝาที่หุ้ม pressure switch ดูปรากฏว่า เป็นดังรูป แสดงว่ามันขาดอีกแล้วใช่มั้ยครับ จะหาซื้อมาเปลี่ยนเฉพาะแผ่นนี้ได้จากที่ไหนครับและมันเรียกว่าอะไรครับ หาซื้อได้จากร้านไฟฟ้าทั่วไปมั้ยครับ เห็นตอนเค้ามาเปลี่ยนให้คิดค่าอุปกรณ์ 50 บาท แต่ึต่าแรงประมาณ 600 บาท  หรือว่าจะซื้อ Pressure switch ตัวใหม่ไปเลยดีครับแล้วถ้าจะใช้ของยี่ห้ออื่นนอกจาก yamada ได้มั้ยครับ แนะนำทีครับ อยากได้ที่ทนๆหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

แก้ไขเมื่อ 03 ม.ค. 55 18:35:24

จากคุณ : sonkom
เขียนเมื่อ : 3 ม.ค. 55 18:29:08

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com