Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เคยมีใครย้ายไปตั้งรกรากที่จังหวัดอื่น โดยที่ไม่มีคนรู้จักอยู่ที่นั่นเลยไหมคะ ติดต่อทีมงาน

เป็นผู้หญิงตัวคนเดียว ทำงานอยู่กทม. แต่อยากจะย้ายไปตั้งรกรากอยู่เชียงใหม่ เลยไปจองบ้านที่เชียงใหม่มาค่ะ กำลังจะยื่นกู้ ถ้าผ่านก็คงไปอยู่ที่โน่นแล้วก็ทำงานอยู่กับบ้าน ไม่ออกไปหางานทำที่ไหนค่ะ ใจนึงก็แอบหวั่นๆเหมือนกันว่าจะอยู่ได้ไหม เพราะไม่มีคนรู้จักอยู่ที่โน่นเลยสักคน ไปแบบตัวคนเดียวจริงๆค่ะ แต่อีกใจก็คิดว่าคงไม่ต่างจากตอนอยู่กทม.หรอกมั้ง เพราะว่าถึงจะมีเพื่อน/คนรู้จักเยอะ แต่ก็ไม่ได้ไปมาหาสู่กันเท่าไหร่ เลิกงานก็กลับบ้านมานั่งอยู่หน้าคอมทุกวัน เหงาจนชิน

มีใครเคยเป็นแบบเราบ้างคะ ช่วยแชร์ประสบการณ์หน่อยค่ะว่าปรับตัว ปรับอารมณ์ ปรับความรู้สึกกันยังไงบ้าง

ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : delicious
เขียนเมื่อ : 10 ม.ค. 55 21:57:26

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com