Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

กระทู้เเรก ห้องชายคา !!! อยากทราบว่ามีใครซื้อแบบบ้านมาสร้างเองบ้างครับ ทำไมมันเเพงจังแบบละ 60,000 !!!(รายละเอียดด้านใน) ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับชาวห้องชายคา
ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ ^^
แอบอ่านมาหลายเดือนเพราะกำลังหาข้อมูลจะสร้างบ้านหลังน้อยๆในสิ้นปีนี้
ตอนนี้ก็หาแบบบ้านจนได้แบบที่ถูกใจ เป็นบ้านสองชั้น
ทีนี้กะจะจ้างคนรู้จักให้เขาทำให้ ด้วยราคาที่คุยกันเองได้ ไม่เเพง
ปลูกด้วยที่ดินของตนเองที่ ตจว. ครับ ทีนี้พอเจอแบบเเล้วดูราคาอึ้งมากเลยทำไมมันเเพงจังตั้ง 60,000 บาทแหน่ะ เเบบพิมพ์เขียวอ่ะครับ ถ้าจะซื้อคงไม่ไหวอ่ะครับมันเเพงจริงๆเเต่ก็อยากได้เหมือนเเบบนั้นเป๊ะเลย -_-"  
ทีนี้ผมอยากทราบว่ามีใครเคยสร้างบ้านเองแบบไม่ต้องซื้อแบบบ้างครับ  แชร์ประสบการณ์กันหน่อยครับ หรือถ้าใครซื้อแบบบ้านมาสร้างเอง มีการต่อรองราคาให้ถูกลงยังไงบ้างครับ...

จากคุณ : เสี้ยวขาวฯ
เขียนเมื่อ : 11 ม.ค. 55 17:45:32

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com