Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

####ผมจะเสียความรู้สึกดีมั้ยครับ เครื่องทำน้ำอุ่ นHITACHI HES-45RDS ( 4,500 วัตต์ ) รุ่นพรีเมี่ยม ดิจิตอล##### ติดต่อทีมงาน

ผมซื้อเครื่องทำน้ำอุ่น HITACHI รุ่น HES-45RDS ( 4,500 วัตต์ ) รุ่นพรีเมี่ยม ดิจิตอล เมื่อวันที่ 3 ธันวาคม 2554 ที่ผ่านมา จำนวน 2 เครื่องที่ห้างชื่อดัง พร้อมช่างมาติดตั้ง
ก็ติดตั้งจนเสร็จสมบูรณ์ แต่ปรากฏว่าใช้ผ่านไป 12 วัน อาการเครื่องทำน้ำอุ่นไม่ร้อนซะงั้น เร่งจนสุด ก็ไม่ร้อน นึกว่าสู้อากาศหนาวไม่ได้ ปรากฏว่าเสียครับ สองอาทิตย์ไปซะแล้ว ติดต่อพนักงานซ่อม ช่างมารับครับ ช่างบอกว่ารุ่นนี้เสียเยอะมาก เป็นที่บอร์ดพัง เลยแซวช่างว่า ยังมีอีกเครื่องจะเครมเลยมั้ย เดี่ยวก็คงพักอีก เหอๆ
เครื่องแรก ส่งไปซ่อม จนตอนนี้อาทิตย์ที่ 3 แล้วครับ ผมสอบถามพนักงานว่าเสร็จหรือยัง ทางศูนย์ Hitachi บอกว่าต้องรอบอร์ด (นึกในใจจะอาบน้ำอุ่นปีไหนเนี่ย)ก็รอต่อไป
จนวันนี้ครับ 13 มกราคม 2554 ผ่านมาเดือนหนึ่ง อีกตัวเสียอีกแล้วครับ อาการเดียวกันเลย เครื่องเก่าก็ยังไม่ได้ อีกเครื่องก็เสีย ทางศูนย์ก็ช้า ผมเสียเงินไป หมื่นกว่าบาทกลับเจอสินค้าแบบนี้ เครียดเลยครับ ซื้อเครื่องใช้ไฟฟ้าไม่เคยเจอแบบนี้เลย ยังไงเพื่อนๆสมาชิกทุกๆท่าน หาข้อมูลก่อนซื้อนะครับ จะได้ไม่เป็นแบบผม

แก้ไขเมื่อ 13 ม.ค. 55 14:06:00

จากคุณ : anny_c
เขียนเมื่อ : 13 ม.ค. 55 13:56:21

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com