Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่วยดูเครื่องกรองน้ำให้หน่อยครับ พึ่งติดตั้งเสร็จ ติดต่อทีมงาน

หลังจากอ่านกระทู้ คุณ naytee
http://topicstock.pantip.com/home/topicstock/2010/06/R9383802/R9383802.html

ลองเข้าไปสวนสยามซื้อมาติดตั้งเองบ้าง ก็ใช้งานได้ แต่มีปัญหาหาสอบถามเพื่อนๆครับ

1.กระบอกไส้ UF ที่ร้านแถวๆสวนให้ มา มันเป็นโอริงเดียว  และ ไส้UF ของผมมียางโอริง 2เส้นเหมือนในรูปที่วงกลม สีแดงไว้  มันไม่สามารถยัดใส่กระบอก UF ได้ ต้องถอด ยางโอริง2เส้นออกถึงจะใส่ได้ แต่พอต่อเปิดน้ำในระบบ กลับมีน้ำซึม ออกมา ช.ม. ล่ะ 10 หยด ได้    มีวิธีแก้ในเบื้องต้นไหมครับ

พอดีอยู่ ตจว.

ขอบคุณครับ

แก้ไขเมื่อ 14 ม.ค. 55 17:47:31

จากคุณ : ArtBu
เขียนเมื่อ : 14 ม.ค. 55 17:43:50

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com