Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Update ก่อสร้างบ้านราคา 500,000 ครับ ติดต่อทีมงาน

http://www.pantip.com/cafe/home/topic/R11544138/R11544138.html
ผ่านมาครึ่งทางแล้วครับ กับบ้านที่เจ้าของตั้งใจให้อยู่ที่งบ 500,000 บาท
เมื่อวันเสาร์เพิ่งมีโอกาสได้กลับไปดู ณ ตอนนี้เป้าหมายที่ตั้งใจไว้ก็ยังไม่ออกนอกลู่นอกทาง 555+

วันนี้วานพ่อให้ไปซื้ออุปกรณ์ไฟฟ้าทุกอย่างที่ DoHome โคราช โดยช่างจดรายการมาให้
ค่อนข้างตะลึงกับความยาวสายไฟที่ใช้ทั้งหมดในตัวบ้าน ช่างจดมาให้ที่ 1 กิโลเมตร!!
ตอนแรกผมก็ตกใจ แต่พอตั้งสติได้ก็นั่งคิดถึงความรู้รอบตัวที่เคยอ่านเจอมาว่า
"เส้นเลือดในร่างกายของเรา เมื่อนำมาต่อกันจะมีความยาวถึง 1 แสนกิโลเมตร"
งั้นผมก็ไม่แปลกใจเลยว่าทำไมสายไฟในบ้านน้อยหลังนี้ถึงมีความยาวตั้ง 1 กิโลเมตร

โดยบ้านของพวกคุณๆ ท่านๆ อาจจะยาวกว่าบ้านผมหลายเท่าตัวนัก ลองไปวัดกันดูครับ

จากคุณ : Lionel Nobi
เขียนเมื่อ : 16 ม.ค. 55 11:53:07

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com