Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ผมออกแบบบ้านเองครับ ขั้น ต่อไป ต้องทำยังไงต่อครับ หรือแบบไหนดีที่สุดครับ ติดต่อทีมงาน

ผมออกแบบบ้านเองครับ ขั้น ต่อไป ต้องทำยังไงต่อครับ หรือแบบไหนดีที่สุดครับ
ขออนุญาตถามแบบงงๆครับ พอดีว่า ตัวเองนั้นจบออกแบบผลิตภัณฑ์ครับ พอมีความรู้ อยู่ บ้างครับ เลย ลองออกแบบบ้านขีดๆเขียนๆไปตามเรื่อง บ้านปลุกใหม่ นะครับ เลยได้ออกมาแค่ mood คร่าวๆ แต่ ผมอยาก จะ หา ใครก็ ได้ บริษัท  สถาปัต หรือ วิศวกร ดี ครับ เพื่อ มา สาน ฝันของผม ต่อ เพราะผม ต้อง การ ให้ เค้า เพียงแค่ แกะ คำนวณเป็น โครงสร้างให้ เฉยๆๆ เพราะผม จะได้ รู้ ขนาดกว้างยาว สูงของ ผนังที่ แท้จริง แเละ เพื่อ มา design ต่อ  ครับ ว่า จะให้เป็น ยังไงต่อ และจึงตีกลับเผื่อให้เค้าตีราคาที่ นิ่งๆ รวมถึงทำแบบในส่วนงานระบบต่างๆ ขอโทษด้วยครับ ไม่รู้ ว่า เพื่อนๆพี่ ๆในนี้ พอจะเข้า ใจความต้องการของผมไหม เขียนเองงง เอง 555+
ขอเขียนอีกทีเป็น ข้อละกันครับ
2.(ด้านบนถือเป็นข้อ1 ละกันครับ) ผมอยากรู้ว่า เค้าคิดค่า เขียน แบบ กัน ในเรทราคา ยังไง
3.หรือ เราจะให้ บริษัทรับสร้างบ้าน เป็น ผู้ แกะแบบให้ เลย แต่ เราก็ ต้องใช้ เจ้านั้นไปเลยใช่ไหมครับ
4.หรือ ผมควรให้ใครดี สถาปัต หรือ วิศวกร เผื่อเขียน ขึ้นมา แล้ว ผมไปให้หลายๆบริษัทที่รับ เหมาะ ตีราคาดีครับ
5.ถ้าไม่ผิดกฎรบกวนช่วยแนะ นำ บริษัทรับสร้างบ้าน ที่ ดีๆ ในด้าน ของราคาและบริการ และมีความรับผิดชอบด้วยครับ

จากคุณ : under_ska
เขียนเมื่อ : 17 ม.ค. 55 16:59:47

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com