Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถามเรื่องการติดตั้งปั้มน้ำ และถังเก็บน้ำครับ ช่วยด้วยคร๊าบบบ ติดต่อทีมงาน

ต้องการติดตั้งถังเก็บน้ำ 1000 ลิตร และปั้มน้ำ Hitachi ถังกลม 200 wat ครับ
ซื้อถัง+ปั้มมาแล้ว แต่เถียงกับช่าง ไม่จบ อธิบายยังไงก็ไม่เข้าใจ เลยมาขอ
คำปรึกษาจากท่านผู้รู้ทั้งหลายครับ

ผมแนบแปลนการวางท่อประปาในบ้านมาให้ช่วยดูด้วยครับ

คือว่าตอนนี้ที่บ้านใช้น้ำประปาอยู่แต่น้ำไหลไม่แรง บางทีอาบไม่ได้เลยเบามากๆ
และจะเก็บน้ำไว้ใช้เผื่อน้ำประปาไม่ไหลด้วย จึงต้องการติดตั้งถัง+ปั้มน้ำ

จากรูปผมต้องการติดตั้งถัง+ปั้มน้ำในตำแหน่ง "ดาวสีแดง" เพราะมีพื้นที่หลังบ้านเหลืออยู่

ผมเลยขอถามว่า
แล้วจะต่อท่อยังไงครับ เพราะท่อเมนทั้งหมดมันอยู่ใต้ปูนหมดเลย งงมาก

คุยกับช่างแล้ว ช่างก็อธิบายผมไม่เข้าใจ คุยกันตั้งหลายวันแล้ว
สรุปตอนนี้ก็ยังไม่ได้ติดตั้งเลยครับ

ท่านใดรู้ช่วยตอบด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ

จากคุณ : iaod and nueng
เขียนเมื่อ : 17 ม.ค. 55 23:46:16

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com