Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ส่งการบ้านคุณ naytee ติดตั้งเครื่องกรอง UF 5 ขั้นตอน ติดต่อทีมงาน

หลังจากได้ติดตามกระทู้เครื่องกรองน้ำที่หลาย ๆ ท่านโดยเฉพาะคุณ naytee กรุณาโพสต์ให้ข้อมูลไว้เกี่ยวกับเครื่องกรองน้ำราคาถูกแถวสวนสยาม และได้เข้ามาสอบถามข้อสงสัยเกี่ยวกับไส้กรอง UF และคุณ naytee ตัวเป็น ๆ ได้ช่วยให้ความกระจ่าง ต้องขอขอบคุณมาก ๆ อีกครั้งนึงค่ะ ตอนนี้เลยสามารถติดตั้งเครื่องกรองราคาย่อมเยาไว้ใช้ในบ้านได้แล้วค่ะ เลยขอมาส่งการบ้าน แต่แอบเกเล็กน้อยนะคะ พอดีว่ากลับบ้านค่ำมากแล้ว คุณพ่อบ้านเลยจัดการรีบ ๆ ติดให้เสร็จ ตามถ่ายรูปมาได้แค่สามสี่รูปน่ะค่ะ

รูปนี้ถอดสองชิ้นข้างบนที่เป็น UF กับ post-Carbon ออกน่ะค่ะ พอดีไส้กรองที่ร้านยังไม่ได้ใส่มาให้ เลยต้องแยกชิ้นออกมาเปิดกระบอกเอาไส้กรองใส่น่ะค่ะ ไส้กรองค่อนข้างแน่น โดยเฉพาะที่โอริงสองวงที่ปลาย  ต้องออกแรงอัดพอสมควรแต่ก็เข้าได้โดยที่ไม่ต้องเลาะโอริงออกน่ะค่ะ (แต่ไม่อยากจะคิดถึงตอนถอดเปลี่ยน - -")

แล้วเลยยังไม่ประกอบไส้กรอง 2 อันบนคืน ทำการล้างไส้กรองสามอันล่างซะก่อนตามคำแนะนำของคุณ naytee เพื่อยืดอายุการใช้งานของไส้กรอง UF ค่ะ ^^

เอาวางในซิงค์น้ำ ต่อน้ำเข้าแล้วเปิดทิ้งซักพัก ไม่รู้ว่าควรเปิดทิ้งไว้นานแค่ไหนน่ะค่ะ ตอนแรกว่าจะดูความใสของน้ำ ก็เห็นใสดีตั้งตะแรก เลยกะ ๆ เอาว่าทิ้งไว้ซัก 10 นาที

จากคุณ : Nenuphar
เขียนเมื่อ : 18 ม.ค. 55 10:12:07

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com