Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

คอนโดผมร้อนจังครับ นึกว่าห้องนี้มุมดีสุดแล้ว ติดต่อทีมงาน

ถามหน่อยครับ ผมอยู่คอนโดมาได้ 2 ปี คอนโดผมอยู่ห้องมุม ใต้ กับตะวันออก ตอนเลือกก็คิดว่ามุมนี้แหละ เพอเฟคสุด มุมสวยสุดแล้วได้ลม มีแดดแค่ตอนเช้า ปรากฎว่าแสงแดด ส่องเกือบทั้งวัน ในห้องจะร้อนมาก ผมก็ติดฟิล์มกันแสงแพงๆแล้ว ไม่ได้ช่วยไรเลย ตอนกลางคืน เดินเข้าห้องจะรู้สึก ความร้อนมันวูบเข้ามาเลยครับ ข้างในห้องจะร้อนกว่าข้างนอกอีก น่าจะผนังคลายความร้อนออกมาก
ตอนนี้ว่าจะทำห้องใหม่โดยจะกรุไม้ ที่ผนังแล้วติดใยแก้วกันความร้อนด้านใน อยากถามหน่อยครับว่ามันจะช่วยได้ไหมครับ เท่ากับว่าผนังด้านทิศใต้จะมีฉนวนกันความร้อนแล้วกรุไม้ทับ กระจกก็ติดกันแสงยูวีด้วย ห้องน่าจะเย็นขึ้นใช่ไหมครับ

จากคุณ : ฉ่ำแฉะ
เขียนเมื่อ : 23 ม.ค. 55 10:25:12 A:125.24.104.72 X: TicketID:131033

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com