Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

กู้สร้างบ้าน 1.6 ล้าน หักประกันสินเชื่อ 125,000 บาท ถ้าเราไม่ทำประกันสินเชื่อได้มั๊ยคะ ติดต่อทีมงาน

ตอนแรกบอกให้เราทำแบบออมทรัพย์ จ่ายปีละ 5หมื่น 5ปี ครบสัญญา 10 ปีรับเงินคืน ระหว่างไม่ครบสัญญาก็มีปันผลให้ทุกปี  
เราบอกว่าเราทำไม่ไหว ไม่ทำหรอก ตอนแรกบอกว่าไม่ได้ พอเรายืนยันว่าไม่ทำเด็ดขาด เพราะเราหาข้อมูลจากห้องนี้ไปแล้วเมื่อวานคะ
พนักงานสินเชื่อ ก็เริ่มเสนอใหม่ให้ทำประกันสินเชื่อ จ่ายครั้งเดียวหักจากยอดกู้ 125,000 บาท คุ้มครอง 21 ปี ถ้าเสียชีวิตขึ้นมา ประกันจ่าย 1 ล้าน 1 แสน
สัญญาเงินกู้ 30 ปีนะคะ ถ้าหลังปีที่ 21 ไปแล้วผู้กู้เสียชีวิต ไม่คุ้มครองแล้วคะ
ถามหน่อยคะ ว่าเงื่อนไขนี้เป็นยังไงบ้าง เราไม่ค่อยมีความรู้เลยคะ อาศัยข้อมูลจากเพื่อนๆพี่ๆในห้องนี้แหละคะ

เมื่อวานเราก็มาหาข้อมูลในห้องนี้คะ แล้วเอาไปพูดกับเค้ามาวันนี้  แต่ประกันสินเชื่อนี้ ครบสัญญาเค้าไม่คืนเรานะคะ  แต่ถ้าผู้กู้เป็นอะไรไป มันก็ดีกับคนข้างหลังคะ แต่ว่ายอดเงิน 125,000 นี่มากไปมั๊ยคะ ช่วยแนะนำหน่อยคะ

ขอบคุณทุกๆคนมากๆคะ

จากคุณ : แม่น้องบีบี
เขียนเมื่อ : 25 ม.ค. 55 14:57:15

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com