Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มีที่ไหน รับสอนงานก่อสร้างบ้างครับ อยากจะสร้างกระท่อมเล็กด้วยตัวเองครับ ติดต่อทีมงาน

เนื่องจากมีเวลาว่างมาก และพอทำเป็นอยู่บ้างครับ แต่อยากเรียนรู้ในแนวทางที่ถูกต้อง เพราะที่ผ่านมาทำแบบครูพักลักจำมา สิ่งที่อยากเรียนคือ

1. งานปูน เช่นการหล่อเสา การผูกเหล็กดัดเหล็ก ผสมปูน ปูกระเบื้องฉาบผิว ก่ออิฐ เทพื้น ฯลฯ

2. งานโครงเหล็ก เพื่อมาทำโครงหลังคา

3. งานมุงกระเบื้อง

4. งานไม้ เพื่อจะมาทำ โต๊ะ ตู้เตียงแบบง่ายๆ ครับ

ทั้งหมดที่กล่าวมานี้ ไม่ทราบว่าที่พัฒนาฝีมือแรงงานเค้ารับสอนหรือไม่ กะจะไปเรียน กัน กับภรรยา แล้วมาทำกระท่อม เล็กๆซักหลัง โดยคิดว่าจะใช้เครื่องมือและเครื่องจักรทันสมัยเปนเครื่องทุ่นแรงทั้งหมดครับ และไม่อยากที่จะจ้างช่างครับ เพราะหายากมากและไม่ได้ดังใจครับ

ขอบคุณครับ

จากคุณ : บองหลา
เขียนเมื่อ : 29 ม.ค. 55 05:11:37

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com