Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

++ สอบถามเรื่อง การรีไฟแนน บ้าน ค่ะ ++ ติดต่อทีมงาน

ขอคำแนะนำผู้รู้ ผู้มีประสบการณ์เกี่ยวกับ การ รีไฟแนน บ้าน ค่ะ

ขอถามเป็นข้อ ๆ นะค่ะ

1.เราควรดำเนินการรีไฟแนน ตอนไหน ก่อนสัญญาจะหมดกี่เดือน
(เห็นหลายท่าน แจ้งว่า บางที่การดำเนินการล่าช้า ยืดเยื้อ ถ่วงเวลา เป็นต้น)

2.การขอลดอัตราการดอกเบี้ยกับที่เก่า อันนี้ควรดำเนินการก่อนที่สัญญาจะหมดกี่เดือนค่ะ

3.การดำเนินการของทั้ง 2 อย่าง เราต้องติดต่อใครค่ะ ติดต่อคนที่เราติดต่อตั้งแต่ตอนแรก หรือว่าติดต่อกับธนาคารใกล้บ้านก็ได้คะ่

++ รบกวนผู้รุ้ช่วยไขปัญหาข้องใจหน่อยนะค่ะ ++

ขอบคุณค่ะ

^^

จากคุณ : ringo_devil
เขียนเมื่อ : 30 ม.ค. 55 15:20:33

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com