Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ปวดหัวกับสถ่ปนิกจริงๆค่ะ ติดต่อทีมงาน

พอดีเราจะสร้างบ้านใหม่ ช่วงก่อนหน้าเราก็เริ่มหาแบบที่เราชอบทั้งทางเนทหรือหนังสือ กำลังจะเอาไปให้ผู้รับเหมาดู แต่เพื่อนเราแนะนำว่าน่าจะลองไปคุยกับสถาปนิกดูก่อนนะเผื่อจะออกแบบได้ตรงความต้องการมากกว่า เพื่อนเรารู้จักอยู่เพราะเคยออกแบบ้านให้ญาติเค้า

เราก็นัดให้มาคุยดู ก็คุยเรื่องรายละเอียดความต้องการ แล้วก็แบบที่เราชอบเอาไปให้ดูด้วย คุยเสร็จเค้าก็บอกว่าเดี๋ยวจะส่งแบบร่างมาให้ดูเบื้องต้น

พอเค้าส่งแบบมาปรากฏว่ามันไม่ใช่แบบที่เราเอาให้เค้าไปดูทีแรกเลยค่ะ คนละแนวกันเลย เราก็เริ่มคิดว่าแล้วอย่างนี้เราจะต้องไปเสียค่าจ้างให้สถาปนิกทำไมตั้งหลายบาท ในเมื่อเราสามารถหาแบบที่เราชอบได้โดยที่ไม่ต้องเสียตังมากมายทั้งจากหนังสือหรือในเนท

ชาวชายคาเึยมีใครเจอปัญหาแบบนี้มั้ยคะ โชคดีที่ยังไม่ได้ตกลงจ้าง ปกติเพื่อนๆที่สร้างบ้านใหม่จ้างสถาปนิกกันหรือเปล่าคั

จากคุณ : oily
เขียนเมื่อ : 30 ม.ค. 55 22:20:40 A:49.48.164.142 X: TicketID:281247

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com