Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ซื้อ ดาวน์คอนโด ต่อจากท่านอื่น นี่เราต้องขอหลักฐานอะไรบ้างครับ ติดต่อทีมงาน

ด้วยความเคารพนะครับ ที่สอบถาม ผมไม่ทราบอะไรเลย
เป็นการซื้อครั้งแรกของผม ผมขอความกรุณา ....
ขอคำตอบแบบตรงไปตรงมา ผมจะได้เข้าใจง่าย

คือเรื่องมันเป็นแบบนี้ครับ ผมต้องการซื้อคอนโดต่อจากอีกท่านนึง
แล้วทีนี้ ท่านที่จะขาย เค้าผ่อนมา 4 งวด แล้ว เป็นเงิน 41600 บาท

ถ้าซื้อหลัง 14 กพ ทางผมจะไม่เสียค่าเปลี่ยนชื่อสัญญา 10000 บาท
ทีนี้ ผมจะกลับต่างประเทศ วันที่ 14 พอดี ทางท่านที่จะขายก็ได้เข้าไปคุย

กับทาง เจ้าของโครงการ คือ ลุมพินี ปากเกร็ดว่า
เราขอทำการเปลี่ยนชื่อก่อน 14 กพ ได้ไม๊ เพราะทางผู้ซื้อคือผมนี้

ต้องกลับต่างประเทศ วันที่ 14 กพ พอดี ทางโครงการโอเคนะครับ
ให้เข้ามาเปลี่ยนชื่อได้ วันที่ 10 ทีนี้ ผมต้องการทราบว่า

เราจะต้องขอหลักซานการเป็นเจ้าของห้อง หรือเอกสารใดๆ
เป็นหลักฐานบ้าง เพื่อให้แน่ใจว่าห้องเป็นของผม และผมเป็นเจ้าของห้อง

เพราะกว่าผมจะกลับเมืองไทยก็ ช่วงๆต้นปีหน้า ถ้าเกิดอะไรขึ้นมันก็จะลำบาก
ที่ต้องบินไป บินมา ขอความกรุณาท่านผู้รู้ ให้ความกระจ่าง ผมด้วย

ขอบพระคุณครับ

จากคุณ : ป๋าขาหนูเหงา
เขียนเมื่อ : 31 ม.ค. 55 16:18:56

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com