Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอเป็นสมาชิก RO ด้วยคนครับ ติดต่อทีมงาน

เพิ่งติดตั้งเอง โดยอ่านจาก ใน pantip โดย naytee ครับ ขอขอบคุณมากที่ให้ความกระจ่างในการทำเอง จากนั้นก็ทำตามตั้งแต่ไปหาซื้อที่แถวสวนสยาม หาซื้อสว่าน ก็ยังต้องพึ่ง pantip อีก แนะนำ ซื้อยี่ห้อ-รุ่นที่แนะนำแป๊ะเลย ฮ่าๆๆ มาทำก็เสร็จสำเร็จ แต่วันนี้น้ำที่ valve ถังมันหยดนิดหน่อย เพราะไม่ค่อยมีความรู้ทางช่างน่ะครับ ตอนที่ใช้เทปพันเกลียวหมุน 10 รอบผมก็10รอบ แต่ตอนหมุนหัวก๊อกเข้าไปปรากฎว่า หมุนเท่าไหร่มันก็ไม่ตึงมือสักที หมุนจนเกือบสุดแน่ะ ถอดออกมาดูจึงรู้ว่า เทปมันขาดหมดแล้ว จึงได้ทำตามคำแนะนำให้หมุนพอตึงมือก็หยุด ตอนนี้ก็รอดูว่าจะ ok หรือเปล่าก็ขอขอบคุณ case study ทุกท่านครับ ที่ทำให้กล้าทำงาน(บ้าน)

จากคุณ : ่ืnayjoe
เขียนเมื่อ : 1 ก.พ. 55 12:17:18 A:58.9.186.14 X: TicketID:347532

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com