Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอคำปรึกษาด้วยค่ะ คิดไม่ออกว่าจะเริ่มอย่างไรดี ที่ดินสองชื่อ ไม่มีเจ้าบ้าน ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ ลุง ป้า น้า อา พี่ ๆ ห้องชานเรือน มีเรื่องปรึกษาดังนี้ค่ะ    

มีที่ดินอยู่ 50 ตารางวา ลักษณะเป็นเส้นก๋วยเตี๋ยวค่ะ หน้าแคบ ข่าง ๆ ยาว  ด้านหน้าติดถนนในซอย ด้านหลังติดที่ดินคนอื่น

ที่ดินนี้มีบ้านเก่า ๆ อยู่ 2 หลัง ด้านหน้า และ ด้านหลัง เลขที่บ้านเดียวกัน (เพราะปลูกมานานมากกก ) ชื่อคุณตา ( เสียแล้วค่ะ )
และปัจจุบัน  ยังไม่มีเจ้าบ้านค่ะ

ที่ดินนี้เป็นชื่อดิฉัน และ คุณป้า  ซึ่งป้า บอกว่าจะยกให้ค่ะ (เนื่องจากแกเอาไปใช้ประโยชน์มาหลาย 10 กว่าปี )

แต่ป้า แกเป็นบุคคลล้มละลาย ค่ะตอนนีั้  

ปัญหาค่ะ  

ดินฉันจะได้รับยกให้ ที่ดินจากป้าอย่างไรค่ะ (ป้ามีพี่น้อง 4 คนค่ะรวมแม่ดิฉัน)

บ้านเก่า ๆ 2 หลังอยากจะรื้อและจะสร้างบ้านใหม่ ต้องทำอย่างไรคะ

(บ้านเป็นชื่อคุณตา ยังไม่มีเจ้าบ้านค่ะ และที่ดินก็ชื่อดิฉันกับป้าค่ะ)

ปล . ที่ดินอยู่แถวลาดพร้าวในซอยค่ะ

จากคุณ : ukako
เขียนเมื่อ : 3 ก.พ. 55 05:29:11

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com