Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เปรียบเทียบเรื่องที่นอน ขอความช่วยเหลือก่อนตัดสินใจครั้งสุดท้าย ติดต่อทีมงาน

ตอนนี้หลังจากเลือกที่นอนมาหลายรุ่น ลองนอนมาหลายหลัง
พอได้ข้อสรุปว่าคุณภรรยาชอบ omazz รุ่น fermiss
คุยกันไม่แน่ใจว่าตกลงที่ชอบนี่เพราะสัมผัสทีได้นอนหรือคำโฆษณาขาย
เพราะไปดูที่ robinson เซลล์แถบไม่เปิดโอกาสให้พูดเลยครับ
ยกตำรามาอ้างอิงกันเลยเชียว และมีให้ลองแค่ 2 รุ่นเท่านั้น(อีกอันคือ fuller)
กับที่นอนล่าสุดที่ชอบคือ Sealy รุ่น Emma โชคดีรุ่นนี้มีตัวโชว์
ทีแรกลองนอนดูเฉย ๆแต่กลับรู้สึกว่าไม่แตกต่างกันกับ omazz
แต่ข้อดีคือ homepro ลดราคาช่วงนี้อยู่
นั่นคือมีส่วนต่างราคากันประมาณ 20,000 บาท ซื้อของเข้าบ้านได้อีก
คำถามคือว่า
  อยากถามผู้ที่เคยใช้ทั้งสองรุ่น หรือมีประสบการณ์เลือกที่นอน
ช่วยแนะนำหน่อยได้ไหมครับ ว่าสองรุ่นนี้แตกต่างกันไหม แล้วเรื่อง
omazz ที่ว่านอนแล้วช่วยเรื่องปวดหลังได้ดี นอนหลับสนิท จริงเท็จแค่ไหนครับ
พอดีผมเองเคยประสบอุบัติเหตุทางรถยนต์ ก็เลยอยากระมัดระวังตัวเรื่องหลัง
แต่ผมยอมรับจริง ๆ ว่าจากที่ลองนอนดู ผมแยกไม่ออกครับว่าต่างกันยังไง
เลยไม่รู้จะตัดสินใจยังไงดี แต่ถ้า omazz มีข้อดีกว่ามากก็จะยอมซื้อแพงกว่า
แล้วไปลดงบประมาณส่วนอื่น ๆ ลง ทาง sealy เองก็บอกว่าออกแบบมาสำหรับ
คนที่มีอาการปวดหลัง ผมเลยงงไปหมดแล้วครับ
ขอความช่วยเหลือหน่อยนะครับ

จากคุณ : พ่อแมวมือปราบ
เขียนเมื่อ : 4 ก.พ. 55 00:53:59

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com