Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

โรงงานส่งหินแกรนิตที่โดนน้ำท่วมมาให้ ถ้าปูไปจริงๆจะมีปัญหาภายหลังไหมครับ ติดต่อทีมงาน

ผมซื้อหินแกรนิตเทาจีน สั่งตั้งแต่น้ำยังไม่ท่วมกรุงเทพฯ แต่เพิ่งได้หินเมื่อเดือนก่อน เพราะน้ำท่วมโรงงานเสียหายหนัก และเพิ่งได้ช่างมาปูวันนี้เอง

ช่างบอกว่าขอบหินเป็นรอยคราบเหลือง แสดงว่าโดนน้ำท่วมมาแต่ล้างไม่หมด เวลาปูแล้วรอยต่อระหว่างหินแผ่นต่อแผ่นจะค่อยๆขึ้นคราบเหลืองออกมาน่าเกลียด (ตอนนี้ยังไม่เห็น แต่ปูไปสักพักช่างว่าน่าจะเป็น) แล้วก็ด้านหลังหินเป็นรอยจุดๆเหมือนรอยสนิม ช่างบอกว่าทิ้งไว้นานๆรอยสนิมจะโผล่ขึ้นมาบนเนื้อหินด้านบนได้ ปูไปก็เสียทั้งของทั้งค่าแรงนะ ถ้าจะปูก็ได้ แต่ต้องบอกไว้ก่อนเดี๋ยวจะหาว่าช่างไม่บอกนะ

ที่จริงก่อนหินจะมาส่ง ผมก็ย้ำแล้วว่าหินจมน้ำหลายเดือนไม่เป็นไรแน่นะ โรงงานก็บอกรับรองไม่เป็นไร ทำความสะอาดให้หมดแล้ว (แต่ความจริงทำไม่หมด หรืออาจจะทำได้แค่นี้)

ติดต่อเซลส์ไป ก็บอกคงเปลี่ยนหินให้ไม่ได้ คงได้แค่รับกลับมาทำความสะอาดคราบเหลือง และดูดรอยสนิมหลังหินให้ใหม่ แต่เค้าว่าช่างโรงงานรับรองว่าปูได้ไม่มีปัญหาภายหลังแน่ แบบนี้เอาไงดีครับ สั่งหินใหม่แต่ดันได้หินจมน้ำ ราคาก็คิดเต็มตามปกติ โรงงานใหญ่โตเสียด้วย เอ่ยไปรับรองช่างหิน หรือผู้รับเหมางานหินรู้จักหมดแน่ เพราะเป็นซัพพลายเออร์เจ้าใหญ่ส่งหินให้บุญถาวรด้วยนะ

ถามหน่อยท่านใดเคยมีประสบการณ์หินจมน้ำท่วมบ้างครับ มันปูได้โดยไม่มีปัญหาเพียงแค่ไปทำความสะอาดใหม่อย่างโรงงานว่าจริงหรือครับ

แก้ไขเมื่อ 04 ก.พ. 55 22:42:34

จากคุณ : mr_spurs
เขียนเมื่อ : 4 ก.พ. 55 22:35:36

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com