Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มิตซูหรือไดกิ้นรุ่นไหนดีคะ เอาแบบทนถึก ถ้าการใช้งานหนักแบบนี้หรือเอาแคเรียเทรน ติดต่อทีมงาน

เหนื่อยกะการเลือกแอร์ค่ะ แต่ก็ต้องเลือก ตอนนี้ตัดใจยอมเอาแพงหน่อยเผื่อจะทนถึกขึ้น ช่วยเลือกหรือเมนต์อีกสักครั้งนะคะ จะขอบคุณมากๆจิงๆ

อินเวอร์เตอร์คงไม่เอานะคะ งบไม่ถึงค่ะ อยากได้พวกตั้งพื้นทนถึกแต่กลัวเสียงดังเกินแบบกระหึ่ม และการใช้งานคือเปิดหนักทะลุไป2ห้องบ่อยๆแอร์รุ่นเล็ก13btu เพราะบางทีจะปิดห้อง แค่นอน 18ตรม แต่บางทีจะเปิดประตูทะลุห้องใหญ่ รวมพื้นที่ 60 ตรม ตามเขาสะดวกคงไปห้ามไรไม่ได้และไม่มีปัญญาติดให้2ห้อง

ระหว่างรุ่นเหล่านี้

มิตซูเฮฟวี่ เพราะชื่อมันเฮฟวี่ดิวตี้ แปลว่าสำหรับใช้งานหนัก แต่อ่านเจอบางคนบอกอิโคโน ทนกว่า อิโคโนมันแปลว่าประหยัดเราไม่อยากประหยัดไฟแต่เราอยากให้แอร์ทนถึกควรซื้อรุ่นไหนดีคะ หรือเอารุ่นสแตนดาร์ดธรรมดามีไหม

ไดกิ้นอันนี้ไม่มีความรู้ ไม่รู้จะเอารุ่นไรถ้าไม่ใช่อินเวอเตอร์เคยได้ยินโฆษณา

แคเรีย เท่าที่รู้เป็นแอร์ทนแต่รุ่นผนังมันจะทนไหมคะ ราคาสูงหน่อยแต่ถ้าทนก็เอา คอมแบบเดียวกะแขวนไหมและสายไฟอุปกรณืข้างในแบบเดียวกันไหม คะ(รุ่นผนังเทียบกะตั้งแขวน) ถ้าเราเอารุ่นตั้งพื้นมันจะยังเสียงดังอยู่ไหมคะ คือเหมือนโบราณแต่ใหม่แกะกล่องเสียงอาจไม่ดังรึป่าว

เทรน สงสัยแคเรียเลยค่ะ และระหว่างแคเรียกะเทรนรุ่นผนัง เอายี่ห้อไรดี

ถามร้านแอร์เขาก็บอกดีทุกยี่ห้อทุกรุ่น และฟังๆดูเหมือนจะเชียร์รุ่นขายไม่ดีเช่นพานา ซัมซุง

ใครรู้หรือเคยใช้รบกวนด้วยนะคะ

จากคุณ : เหนื่อยเช็ด
เขียนเมื่อ : 5 ก.พ. 55 12:23:05 A:180.183.118.110 X: TicketID:315374

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com