Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

การขออนุญาตสร้างบ้านในต่างจังหวัด ท่านใดเคยทำมาแล้วขอคำแนะนำด้วยค่ะ ติดต่อทีมงาน

คือกำลังจะหนีน้ำกลับไปอยู่บ้านนอก อ.บัวใหญ่ จ.นครราชสีมาค่ะ
ตอนนี้มีเพียงที่ดินเปล่าค่ะ เตรียมถมที่ไว้แล้วอยู่ห่างจากหมู่บ้านประมาณ 800 เมตร ต้องเดินไฟ เดินน้ำ ค่ะ ขอปรึกษาขั้นตอนการขออนุญาตสร้างบ้านค่ะ ว่าต้องทำอย่างไรบ้าง ติดต่อที่ไหนบ้าง คือถ้าลางานไปทำก็อยากให้เรียบร้อยใน วัน หรือ สองวัน ค่ะ
แบบบ้านก็ยังไม่มี ตั้งใจอยากได้บ้านเดี่ยว สามห้อง นอน ค่ะ

คือรวมๆ แล้วไม่รู้ว่าจะเริ่มต้นจากไหนเลยด้วยซ้ำค่ะ

ขอบคุณทุกผู้รู้ล่วงหน้าคะ

จากคุณ : รักรออยู่
เขียนเมื่อ : 6 ก.พ. 55 14:47:29

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com