Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถามราคาปรับระดับพื้นที่จอดรถ ติดต่อทีมงาน

คือ ให้ช่างประเมินราคาปรับระดับพื้นที่จอดรถในบ้านค่ะ พื้นที่รวมประมาณ 80 ตรม. ยกพื้นสูง 30 ซม. โดยให้ถมทรายก่อนประมาณ 20 ซม. แล้ววางเหล็กเทปูนทับ ไม่รวมปูกระเบื้อง ช่างเรียกค่าแรงค่าของ 64,000 บาท ค่ะ อยากสอบถามว่าแพงไหมคะ
ได้ลองโทรสอบถามราคาทรายถมแถวบ้าน เค้าคิด 10 คิว 3200 บาท โดยร้านทรายแนะนำว่าใช้ทรายไม่น่าจะเกิน 20 คิว ก็เป็นเงินแค่ 6400 บาท เองสำหรับค่าทรายถมอ่ะค่ะ เลยคิดอยู่ว่าค่าแรงช่าง และค่าเทปูน แพงมากเลย ขอความคิดเห็นผู้ที่มีความรู้แนะนำด้วยนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

จากคุณ : smerblove
เขียนเมื่อ : 8 ก.พ. 55 10:01:36

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com