Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

@@@กำลังย้ายหอ รบกวนสอบถามเรื่องตู้เย็นครับ@@@ ติดต่อทีมงาน

สิ้นเดือนกุมภาพันธ์นี้กำฃังย้ายหอไปอีกที่หนึ่งนะครับ
แล้วตู้เย็นต้องเคลื่อนย้ายจากชั้นสามลงมาข้างล่าง
รบกวนท่านผู้รู้ช่วยแนะนำวิธีการเคลื่อนย้ายด้วยครับ

ตอนที่ผมซื้อตู้เย็นมาใหม่ แล้ว พนง.ส่งของเขาขนขึ้นมา
เขาบอกว่าอย่าเพิ่งเสียบปลั๊ก รอให้น้ำยาในเครื่องนิ่งก่อน
เพราะเขาจับตู้เย็นนอนแล้วก็ขนขึ้นมาชั้นสาม..

ผมก็เลยสงสัยนะครับ เมื่อตอนผมจะขนย้ายไปยังอีกหอพักหนึ่ง
ซึ่งผมจะต้องจับตู้เย็นนอน ขึ้นรถไปอีกที่หนึ่ง
ผมจะต้องรอสักชั่วโมงหรือสองชั่วโมงก่อนไหมครับ
หรือว่าสามารถเสียบปลั๊กตู้เย็นได้ทันทีเลย..

และในกรณีที่ผมเตรียมขนย้ายวันที่ 3 มีนาฯ
ผมควรถอดปลั๊กออกเพื่อเตรียมขนย้ายสักกี่ชั่วโมง
เพื่อเป็นการรักษาตู้เย็นให้ใช้ได้นานๆนะครับ

ปล.ตู้เย็น ซัมซุง ซื้อได้ไม่ถึงครึ่งปี

รบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ ขอบคุณครับ

จากคุณ : ก้อนดิน ก้อนหิน
เขียนเมื่อ : 8 ก.พ. 55 12:11:12

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com