Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ผมให้โครงการเพิ่ม stay cool ใต้หลังคา ช่วยดูราคาให้หน่อยครับ ผมว่าแพงไป ติดต่อทีมงาน

เขาคิดราคาดังนี้ครับ

stay cool หนา 3 นิ้ว ตราช้าง คิดตารางเมตรละ 280 บาท

แต่เห็นเพื่อนๆ บอกว่า stay cool หนา 3 นิ้ว ตราช้าง แบบพรีเมี่ยม 2.4 ตารางเมตร ราคา 590 บาท

นั้นหมายความว่า ค่าของ ราคาแค่ ตารางเมตรละ 246 บาท ค่าแรง 34 บาท

ค่าแรง 34 บาทต่อตารางเมตรนี่แพงไปไหมครับ

หรือว่าผมยกเลิกกับโครงการแล้วซื้อของเอง แล้วหาช่างมาติดตั้งเอง (ส่วนตัวคงไม่ทำเอง) เพราะบ้านผมเพิ่งเริ่มสร้างอีก 6 เดือนกว่าจะเสร็จแต่ถึงตอนนั้นไม่รู้ราคามันจะแพงมากขึ้นหรือเปล่า

จากคุณ : แสดงว่าโลกยังไม่แตก
เขียนเมื่อ : 12 ก.พ. 55 23:11:07

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com