Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ทำยังงัยดีค่ะ จะทาสีบ้าน แต่ฉาบ โป๊วปูนไม่เรียบซะที T__T ติดต่อทีมงาน

ติดต่อช่างจะทาสีบ้านช่วงนี้ก็เล่นตัวเอามากๆ เลยตัดสินใจ ทาเองก็ได้  ที่บ้านเพิ่งทาสีครบ1ปีเมื่อต้นปีที่แล้วค่ะ และปลายปีที่แล้วโดนน้องน้ำมาเยือน ขัดบ้าน ล้างซะสะอาด ทีนี้กลัวปีนี้น้องน้ำมาอีก เลยคิดว่าทาสีก่อนดีก่า เอาแบบเช็ดล้างง่ายๆ ยอมลงทุนหน่อย T^T!

เข้าเรื่องค่ะ ก่อนทาสีก็ต้องทำความสะอาด เตรียมผิวให้ดี ไอที่เป็นหลุมเป็นบ่อ ก็จัดกานโป๊ะค่ะ ใช้ wall putty พื้นที่โป๊วเล็กๆนี่ไม่ใช่ปัญหาค่ะ ทำไปทำมา เริ่มรู้เทคนิคเนียนเชียว แต่ไอที่เห็นในภาพไม่สามารถค่ะ มันใหญ่ค่ะ ปาดไปทาางนี้ที ทางนู้นก็เริ่มแห้ง ผิวขรุขระ สูงต่ำไม่เท่ากัน เพราะพื้นที่เยอะเกรียงว่าใหญ่แล้วยังไม่ช่วย

ใครมีประสบการณ์ช่วยแนะนำทีค่ะ ^_^

จากคุณ : กลิ่นหอม
เขียนเมื่อ : 14 ก.พ. 55 06:41:20

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com