Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

กระเบื้องปูท๊อปอ่างล้างหน้าใช้สีอะไรดีคะ ถ้าฝาผนังขาว พื้นน้ำตาลเกือบดำ ผนังบนทาเขียว ติดต่อทีมงาน

กำลังปรับปรุงห้องน้ำอยู่ค่ะ ตอนนี้ถึงขั้นตอนตามรูป (เพิ่งเดินไปถ่ายมาเดี๋ยวนี้เองค่ะ)  จะขอคำแนะนำเกี่ยวกับสีกระเบื้องปูท๊อปอ่างล้างหน้าค่ะ ว่าควรเป็นสีโทนไหนดี.. อ่างล้างหน้าสีขาวนะคะ

1. สีขาวเข้ากับฝาผนัง เข้ากับอ่างล่างหน้าด้วย
2. หรือ...สีน้ำตาลออกดำ (เอากระเบื้องที่ใช้ปูพื้นห้องน้ำขนาด 8X8 มาปูท๊อป ประหยัดไม่ต้องไปหาซื้อใหม่)
3. หรือ... จะออกไปซื้อกระเบื้องแผ่นใหญ่ขนาดใกล้เคียงกับหน้าท๊อปมาปู ก็จะต้องให้ช่างเจียรกระเบื้องให้พอดีกับขนาดอ่าง... ไปดูที่ บถว. มาแล้ว ราคาถูก ๆ ไม่แพงก็มี (ราว 6-700 บาทต่อแผ่นค่ะ ก็สวยดี) แต่ก็มีโทนสีต่าง ๆ กันไปตั้งแต่ขาว ครีม ฯลฯ ไปจนถึงดำสนิท...  

ไม่ค่อยแน่ใจค่ะ สีทาฝาหนังเป็นสีเขียวตองตามรูปน่ะค่ะ สีจริงจัดจ้ามากค่ะ ในรูปออกมืด ๆ ไปนิดค่ะ...

จากคุณ : Little Putt24
เขียนเมื่อ : 14 ก.พ. 55 13:38:42

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com