Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เราจะสู้(เถียง)กับช่างแอร์ยังไงดีคะ ติดต่อทีมงาน

แอร์ที่ร้านมีน้ำแข็งเกาะค่ะ เราเพิ่งย้ายร้านมา8เดือนก่อน

ช่างแอร์ร้านนี้เราก็จ้างเขาย้าย+เติมน้ำยา โดนไปเครื่องละ 2800.- ค่ะ

ทั้งหมด4เครื่อง(ร้าน2 ห้องนอน2)ไม่ว่ากัน เมื่อวาน(14 กพ.แม้พอดิบพอดี)

ช่างมาล้างแอร์ประจำปี คือเราทำสัญญาไว้ด้วยเลยค่ะเห็นว่าถูกดี 4เครื่องล้างใหญ่2ครั้งธรรมดา2ครั้ง 4000.-

พอมาล้างปั๊บเอาเลยค่ะ แอร์ข้างล่างไม่เย็น+มีน้ำแข็งเกาะ วันนี้ช่างเข้ามาเลยหลังจากพี่แฟนโทรไปบอก

เอาเครื่อง+น้ำยามาถึงเดินขึ้นไปวัด เติมเลยอีกต่างหาก บอกน้ำยาขาด40กว่าปอนด์ แฟนเราก็ไม่รู้เรื่องเออออไป

เราเคยอ่านกระทู้เรื่องน้ำยาแอร์หลายรอบเลยถามว่า "แอร์เครื่องนิดเดียว ทำไมน้ำยาขาดเยอะขนาดนั้น 40กว่าปอนน่ะมัน20โลเลยนะ"

ช่างมองเราแล้วบอกมันไม่เหมือนกันนะ น้ำยาน่ะเค้าซื้อเป็นกิโล แต่เวลาเข้าเครื่องมันเป็นหน่าวยแรงดันมันคิดเป็นปอนด์ เราเลยบอก

"น้ำยามันเป็นของเหลวเหมือนแก๊สหุงต้ม เข้าหรือออกมันก็ต้องใช้หน่วยเดิมสิ ไอ้เครื่องวัดหน่วยเป็นปอนด์เอามาคิดได้ไง"

เลยทำเฉไฉมาบอกว่าเิติมไปแล้ว(เวร) แต่ดูไปก่อนแล้วกันว่าเป็นอีกไหม? เดี๋ยวค่าใช้จ่ายจะมาคิดทีหลัง เราจะจัดการยังไงได้บ้างคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ _/\_

จากคุณ : งามสามโลก
เขียนเมื่อ : 15 ก.พ. 55 20:09:50

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com