Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถมดินสวนหลังบ้านแบบนี้ทำได้ไหมครับ ติดต่อทีมงาน

หลังจากเหตุการณ์น้ำท่วมผ่านไป ก็ทิ้งคราบรอยต่างๆ เอาไว้ให้จดจำบทเรียนราคาแพงว่าไม่มีใครอยู่เหนือธรรมชาติได้หรอก เช่นกันทำดีได้ดี ทำชั่วก็ได้ชั่ว ไม่มีใครอยู่เหนือกฏแห่งกรรมได้หรอก

เข้าเรื่องเลยแล้วกัน หลังจากน้ำท่วมไปได้ระยะ 1 เดือนกว่าไม่ทราบว่าทำให้สภาพดินบีบอันแน่นอยู่ตัวหรือเปล่าครับ (พื้นที่บางส่วนจะเทปูนทำพื้นครัวกลัวทรุด) เพราะว่าดินหายไปส่วนหนึ่ง

แต่ถ้าผมไปซื้อดินจากร้านขายต้นไม้ 4 ถุง100 6 ถุง 100 จะได้ไหมครับเพื่อนำดินไปปรับพื้นที่ให้มันเสมอกัน แล้วเราควรใช้ทรายด้วยได้ไหมในพื้นที่บางส่วนที่เป็นหลุม

ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

จากคุณ : ahantharik
เขียนเมื่อ : 18 ก.พ. 55 07:51:34

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com