Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ปูนเทสำเร็จรูป VS ผสมเอาเอง ปูน หิน ทราย น้ำ เพื่อเทพื้นปูน อันไหนดีกว่ากันครับ ติดต่อทีมงาน

สำหรับพื้นปูนหนา 10 ซม. 13 ตารางเมตร ไม่ได้ลงเสาเข็ม พื้นเดิมหลังบ้านเป็นดิน จะทำครัวปิด โดยจะใช้เหล็กกล่องเป็นเสาตั้งบนพื้นปูนที่กำลังจะทำ และใช้ไม้ฝาเณอร่าก่อปิดขึ้นมาจากรั้วกำแพงร่วมอีก 1 เมตรทั้งสองด้าน ส่วนอีกด้านก่อปิดตั้งแต่พื้นปูขึ้นมาอีก 2 เมตร คำถามว่าจะหนักไปไหม จะทรุดไหม มีพังบ้างไหม จะมีรอยแตกแยกบ้างไหม ต้องการให้รับน้ำหนักได้ดี และอันไหนดีกว่ากัน

ปูนเทสำเร็จรูป มอร์ตาร์ VS ผสมเอาเอง ปูน หิน ทราย น้ำ  เพื่อเทพื้นปูน อันไหนดีกว่าครับ

ถามอีกนิดครับ หลังจากวางเหล็กกล่องบนพื้นปูนแล้ว ผมควรเอาเหล็กกล่องเชื่อมติดกับเสาของกำแพงรั้วร่วมได้ไหม เพื่อว่ามันจะทรุดจะได้มีน้ำหนักช่วยกันรองรับ

ขอบคุณมากครับ

จากคุณ : ahantharik
เขียนเมื่อ : 20 ก.พ. 55 01:50:20

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com