Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถ้ามีพระราชกฤษฎีกาเวนคืนออกมาแล้ว ยังไงก็โดนใช่มั้ยคะ ติดต่อทีมงาน

เรียนถามผู้รู้ค่ะ ถ้ามีพระราชกฤษฎีกาเวนคืนที่ดินออกมาแล้ว (พระราชกฤษฎีกา กำหนดเขตพื้นที่ในบริเวณที่ที่จะเวนคืน ในท้องที่อำเภอบางกรวย จังหวัดนนทบุรี และเขตทวีวัฒนา เขตตลิ่งชั่น เขตบางพลัด เขตบางกอกน้อย เขตบางซื่อ และเขตจตุจักร กรุงเทพมหานคร พ.ศ.๒๕๕๕)
หมายความว่ายังไงก็โดนเวนคืนใช่มั้ยคะ เป็นไปได้ยากที่จะไม่มีโครงการก่อสร้าง หรือก่อสร้างแต่เวนคืนไม่หมดตามแนวที่กำหนดใช่มั้ยคะ
ที่ถามไม่ใช่อะไร จะได้เตรียมหาที่อยู่ใหม่แต่เนิ่นๆ เพราะที่ดินหายากขึ้นทุกวัน ไม่อยากไปรอจนนาทีสุดท้าย จนอาจจะไม่สามารถหาที่อยู่ใหม่ในย่านบ้านเดิมที่คุ้นเคยได้ทันค่ะ (โซนประชานุกูลค่ะ)
ปล. ถามอีกข้อนะคะ ปกติเวนคืนรัฐจะให้ชดเชยตามราคาประเมินของกรมธนารักษ์หรือเปล่าคะ หรือต่ำกว่านั้น
ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : jie xin "oo"
เขียนเมื่อ : 20 ก.พ. 55 10:48:47

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com