Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แล้วสิ่งที่กลัวก็เกิดขึ้น(เคยตั้งกระทู้เรื่องเขตออกบ้านเลขที่ซ้ำกัน) ติดต่อทีมงาน

กระทู้เดิมคือ บ้านเลขที่ตรงกัน แขวง-เขตตรงกัน (ผิดแค่ซอย) จม.อีกบ้านส่งมาหาเราประจำจนเราลำคาญตอนส่งคืน ไปรษณีย์ แล้วสิ่งที่ผมพูดไว้ว่ากลัวอีกบ้านเลขที่นึงที่ซ้ำกัน ตอนเขาทำอะไรผิดเรื่องต่างๆจะลงมาบ้านผม เมื่อเช้าลงมาเจอหมายศาล ปึกใหญ่แขวนอยู่หน้าบ้าน (อายมาก) เป็นหมายศาลคดีแพ่งคนๆๆนี้(อีกบ้านเลขที่ซ้ำเรา) เจอคดีธนาคารฟ้อง โอ๊ยครั้งก่อนก็มีคนมาทวงหนี้คนนี้ที่บ้านเรา เริ่มเซง ทำไมเขตออกบ้านเลขที่ไม่ดูดีๆ แบบนี้เราจะทำไงดี กลัวปัญหาสาระพัดเจ้าหนี้มาทวงบ้านเรา เกิดเอาตำรวจเอาเจ้าหน้าที่ธนาคารมาบ้านเราอายชาวบ้านในหมู่บ้านอีก แล้วหมายศาลที่มีแปะเราทำไงคับโทรบอกศาลว่าส่งผิดให้มาเอาหมายคืนใช่ไหมคับ แล้ววิธีแก้ปํยหาบ้านเลขที่ทำไง

จากคุณ : พลคับ
เขียนเมื่อ : 25 ก.พ. 55 11:42:16 A:171.7.141.188 X: TicketID:338958

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com