Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เครื่องปั่นไฟ กับโซล่าเซล ติดต่อทีมงาน

สาเหตุที่ต้องการใช้อุปการณ์สำรองไฟนะครับ
1. บ้านอยู่ ตจว. ไฟตก ไฟดับบ่อย ครับ บางทีมีจังหวะที่จำเป็นจะต้องใช้ไฟ ผมเลยมองหาพลังงานทางเลือก ไว้ใช้ยามฉุกเฉินครับ
อยากทราบว่า
1. ต้องใช้เครื่องปั่นไฟขนาดไหนถึงจะรองรับ ปั๊มน้ำขนาด 2HP ได้ครับ
2. ต้องใช้เครื่องปั่นไฟขนาดไหนถึงจะรองรับ แอร์ 13,000BTU เครื่องทำน้ำร้อน 5,000 Watt หลอดไฟ 15 Watt 10 ดวง ได้ครับ
3. จากข้อ 1 - 2 สำรองไฟได้กี่นาทีครับ
4. ถ้าใช้พลังงานแสงอาทิตย์(โซล่าเซล) จะคุ้มกว่าเครื่องปั่นไฟไหมครับ
5. แนะนำเครื่องปั่นไฟหน่อยนะครับ ว่าจะต้องใช้ยี่ห้ออะไร ขนาดเท่าไหร่ ราคาประมาณเท่าไหร่ และมีบริการหลังการขายหรือไม่
ขอบคุณล่วงหน้าครับ _/\_

จากคุณ : ProThai
เขียนเมื่อ : 26 ก.พ. 55 22:57:02

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com