Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ย้ายมาบ้านใหม่ได้สองปี.. มาแชร์เรื่องเพื่อนบ้านให้ฟังครับ ติดต่อทีมงาน

ที่บ้านผมมาซื้อบ้านใหม่ได้สักประมาีณสองปีแล้ว โดยที่ยังเทียวไปเทียวมากับบ้านเดิม เพื่อนบ้่านหมุ่บ้านเดิมไม่ค่อยพูดกัน เวลาไม่ตรงกันน่ะครับ แต่ก็มีบางบ้านที่พ่อแม่ผมสนิท

เพื่อนบ้านใหม่ เป็นดังนี้ครับ

หลังติดกันทางซ้ายมือ  หยิ่งหน่อยๆ ถามคำตอบคำ กิ่งไม้ใบหญ้าล้ำเข้ามาในบ้านแต่ผมปล่อย ช่างเถอะ เรื่องเล็กน้อย

หลังติดกันด้านหลัง สนิทกัน ฝากบ้านกันตลอด บางทีก็เดินข้ามซอยมาคุยกัน แต่ก็อีก... แกชอบนินทาคน ซึ่งผมไม่ค่อยชอบนินทาคน

หลังตรงข้าม ชอบจอดรถขวางหน้าบ้านเขาเอง สองคัน รถผมออกจากบ้านตีโค้งค่อนข้างยาก (คัมรี่) พอไปบอกก็ฮึดฮัดไม่พอใจ แถมขู่จะขูดรถผมอีก เอาเข้าไป

หลังติดกันทางขวา ค่อนข้างดีทีเดียว แต่อึดอัดตรงที่ของฝากนี่ล่ะครับ คือบ้านเขาเล่นฝากบ้านผมบ่อยมาก คือเืดือนนึงสิบถึงยี่สิบครั้ง ไม่กล้าบอกไม่เอาด้วยสิ กลัวมองหน้ากันไม่ติด แต่รับไว้มันก็อึดอัดมากๆ

บ้านของแต่ละท่านเพื่อนบ้านเป็นยังไงบ้างครับ

จากคุณ : S-master
เขียนเมื่อ : 27 ก.พ. 55 10:08:16

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com