Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Oo สอบถามราคาค่าจ้างรื้อสวนค่ะ ราคานี้แพงไปรึเปล่าคะ oO ติดต่อทีมงาน

เรากำลังจะจัดสวนใหม่ เลยจ้างคนมาตัดรากถอนโคนต้นไม้ทุกต้นในสวนออกให้หมดค่ะ มีรายละเอียดต่อไปนี้ค่ะ

1. ต้นปาล์มแว๊กซ์ 1 ต้น ต้นใหญ่
2. ต้นปาล์มขวด(รึเปล่า?) อีก 3 ต้น ต้นสูงเลยหลังคาบ้านไปแล้วค่ะ
3.รื้อถอนต้นไม้อื่นๆ รวมถึงหญ้า เอาให้เหลือแต่ดิน ตามรูปค่ะ

คนจัดสวนคิดราคาต้นปาล์มต้นละ 1000 รวมกันทั้งหมด 7000 บาทค่ะ!!
เราแอบตกใจกับราคา เพราะไม่เคยรู้มาก่อนว่าจะแพงขนาดนี้ ลุงแกบอกว่าต้นปาล์มบ้านเราต้นโตมากๆๆแล้ว รากมันขุดยากมากๆ ด้วย - -" บวกราคาที่แกจะต้องจ้างคนมาขุดและค่าขนส่งอีก ก็ประมาณนี้ค่ะ...

อยากจะขอความเห็นจากเพื่อนๆว่า แพงไปรึเปล่าคะเนี่ย ?? -__-

ป.ล. บ้านเราอยู่พัทยาค่ะ :))

จากคุณ : WHITEDAHLIA
เขียนเมื่อ : 27 ก.พ. 55 12:36:33

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com