Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถามเรื่อไฟฟ้าค่ะ ติดต่อทีมงาน

ไม่ทราบจะเกี่ยวกับเรื่องชายคาหรือเปล่านะคะ   แต่กี่ยวกับบ้านค่ะ

คืออยากทราบว่ามีใครที่ได้ใช้ไฟฟรีเดือนละ 90  หน่วยบ้างคะ

เมื่อสามเดือนที่แล้ว   บ้านที่กรุงเทพ   (รามอินทรา)   ได้ใช้ไฟฟรีเดือนละ 90  หน่วยค่ะ    แต่เมื่อเดือนที่ผ่านมา   ในใบแจ้งหนี้ส่งมาเก็บค่าไฟ   เราก็ไปจ่ายที่บางเขนและถามเจ้าหน้าที่  เค้าบอกว่าโครงการให้ใช้ไฟฟรีหมดไปแล้ว

แต่เมื่อสัปดาห์ที่ผ่านมา   เจอคนรู้จักกัน   เค้าบอกว่าเค้ายังคงได้ใช้ไฟฟรี 90  หน่วยอยู่เลย      แต่ของเราทำไมจ่ายทุกเดือน

ตอนนี้เรามาอยู่ต่างจังหวัดค่ะ  และคนที่เจอกันเค้าก็อยู่จังหวัดเดียวกันกับเรา   แตของเค้าไม่ต้องจ่าย   แต่ของเราต้องจ่าย  

จึงไม่รู้ว่า   ไฟฟ้าเค้าให้ใช้ไฟฟรีเฉพาะเขตหรือเปล่าคะ จะสอบถามได้ที่ไหน

จากคุณ : กุหลาบจีน
เขียนเมื่อ : 27 ก.พ. 55 21:27:53

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com