Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แบงค์ม่วงเพิ่งโทรมาค่ะ ดอกแพงจังมีใครต่อรองได้มากกว่านี้ไหมคะ ติดต่อทีมงาน

ทางแบงค์โทรมาตอนแรกเสนอเป็น
ปีที่ 1 MRR -2
ปีที่ 2 MRR-1
ปีที่ 3 MRR -0.5

ลองต่อรองว่าอยากได้คงที่แบบออมสิน 3 ปีแรก 3.45 ปีต่อไป MLR -0.5 ค่ะ
เค้าบอกว่าให้ได้สูงสุดแค่นี้ เพราะออมสินมีเงื่อนไขไม่ให้โปะ ไม่ให้รีไฟแนนซ์ 5 ปีแรกค่ะ

อัตราใหม่
ปีที่ 1-3 4.95%
ปีต่อไป MRR -1.5

ตอนนี้ MRR 8.1 / MLR 7.25 ดูแล้วน่ากลัวมากเลยค่ะ
แต่เค้าดีลกับโครงการทำให้กู้ได้ร้อย ควรจะลองไปยื่นออมสิน หรือ TMB ก่อนมั๊ยคะ ยอด 2,890,000 ค่ะ ขอบคุณนะคะ

กลุ้มเลย กรี๊ด TT

แก้ไขเมื่อ 06 มี.ค. 55 14:13:36

จากคุณ : หนังสือเดินได้
เขียนเมื่อ : 6 มี.ค. 55 14:12:48

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com