Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนสอบถามถึงปัญหาที่เกิดขึ้นเกี่ยวกับบานพับหลุดและรอยแตกบริเวณประตูค่ะ (มีรูประกอบ) ติดต่อทีมงาน

เพิ่งซื้ออาคารพาณิชย์ และเข้ามาอยู่ได้ประมาณ 1 เดือนกว่าๆ

เมื่อสามอาิทิตย์ก่อน สังเกตุเห็นบานพับหลุด ตรงจุดด้านล่างสุด

และ จุดที่สองถัดจากด้านบนลงมา บอกเจ้่าของโครงการให้มาแก้

เจ้าของโครงการส่งช่างมาแก้ แต่ช่างบอกว่า ไม่ได้เกิดจากฝีมือของพวกเค้า

ที่ไม่ดี เกิดจากวัสุด บานพับที่ไม่ดี ราคาถูก ทำให้มันหลุดออกมา ถ้าพวกเค้า

จะทำให้ต้องจ้าง ไม่ใช่ให้มาแก้งาน แต่ครั้งนี้จะทำให้ พอเอาบานพับอันเก่า

ออก เอาอันใหม่ใส่เข้าไป ปรากฎว่ามันคนละรุ่นกัน เพราะเจ้าของโครงการ

ไปซื้ออันใหม่ที่แข็งแรงกว่าเดิมมาให้  ช่างบอกว่าวันนี้ไม่ได้เอาเครื่องมือมา

แก้ให้ไม่ได้  จะมาแก้ให้ทีหลัง แล้ว ขอเบอร์โทรกันไป ใส่บานพับอันเดิม

เข้าไป แล้วก็เดินจากไป

จนเวลาผ่านล่วงเลยไปอีก 2 อาิทิตย์กว่า ๆ ไม่มีช่างโผล่หน้ามา เราก็

งานยุ่งๆเลยไม่ได้ตาม แต่ก็พบจุดที่เป็นปัญหาเพิ่มคือมันมีรอยร้าวแตกข้างๆ

ขอบวงกบ ยาวประมาณ 20 ซม. เกิดขึ้น คราวนี้เลยแจ้งเจ้าของโครงการไป

อีก  เค้าเข้ามาดูเมื่อวาน บอกจะส่งช่างชุดใหม่มาให้ และจะแก้ให้โดยติด

บานพับใหม่ และรอยแตกจะเอาซิลิโคนใส อุดให้

เลยจะมาถามผู้รู้ในนี้ค่ะว่า รอยแตกที่เห็น ใช้ซิลิโคนใสอุด มันจะอยู่ได้

หรือคะ และรอยแตกจะหายไปไหม หรือต้องแก้ไขยังไงต่อไปคะ  และ

ปัญหาที่เกิดมันร้ายแรงไหม ประตูจะพังลงมาหรือไม่ มีรูปประกอบด้านล่าง

นะคะ  ขอบคุณมากๆค่ะ

จากคุณ : mikiojung0_0
เขียนเมื่อ : 7 มี.ค. 55 09:36:02

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com