Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

จานดำ + 3 หัวดาวเทียม + กล่อง 1sky ติดตั้งแบบนี้โอเคมั๊ยครับ{แตกประเด็นจาก R11806661} ติดต่อทีมงาน

จานดำ + 3 หัวดาวเทียม + กล่อง 1sky ติดตั้งในราคา 6000 บาทแบบนี้โอเคมั๊ยครับ
จากกระทู้เดิมที่สอบถามเพื่อนๆ พี่ๆ นะครับ หลายท่านบอกว่าแพงไปนิด ให้ต่อรองเรื่องกล่องรับ ผมเลยโทร.ไปที่ร้าน ร้านเขาบอกว่าราคานี้เขารวมกล่อง 1sky ให้ด้วยครับ แต่สื่อสารกันงง งง นะครับ เพราะตอนแรกจะติด 2 จุด เป็นกล่องของดาวเทียม 1 กล่อง และ 1sky อีก 1 กล่อง แต่จุดที่สองแพงไปหน่อยในความคิดผมเลยติดแค่จุดเดียว แต่พอเหลือจุดเดียว กล่องที่เหลือคือ 1sky

สรุปว่า จานไอเดียแซท 6 ฟุต + C Band KU Band NSS6 + กล่อง 1 Sky รวมการติดตั้งเบ็ดเสร็จ 6000 บาท เป็นราคาที่ OK มั๊ยครับ แล้วเรื่องสัญญาณจะเป็นอย่างไรบ้างครับ
นัดติดตั้งวันเสาร์นี้แล้วครับ

ขอบคุณครับ

จากคุณ : weethawat
เขียนเมื่อ : 9 มี.ค. 55 14:36:53

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com