Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอความช่วยเหลือเรื่อง สินเชื่อกู้แบบบ้านค้ำประกัน MRR หรือ MLR ดีครับ ? ติดต่อทีมงาน

รบกวนพี่ๆห้องชายคาครับ ผมจะขอคำปรึกษาเรื่องสินเชื่อ กู้แบบเอาบ้านค้ำประกัน ตอนนี้ดูอยู่ สองที่คือ SCB กับ KBank ครับ ข้อแตกต่างต่างกันดังนี้ครับ

SCB - ดอกเบี้ยแบบ MRR 8.1 และมีค่าประเมินและจดจำนอง
KBank - วงเงินกู้ คิด MLR-0.5% ใน 2 ปีแรก หลังจากนั้นคิด MLR ต่อปี ค่าประเมินราคาหลักทรัพย์ 2,700 บาท

จะกู้วงเงินประมาณ 9 แสน ขอสอบถามความคิดเห็นครับ อย่างไหนดีกว่ากันถ้าผ่อนระยะยาว แล้วมีโอกาสปิดบัญชีก่อนกำหนดได้โดยไม่มีปัญหา ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ปอลอ แก้ไขคำผิดครับ

แก้ไขเมื่อ 13 มี.ค. 55 23:57:08

จากคุณ : DewBRoom
เขียนเมื่อ : 13 มี.ค. 55 23:56:01

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com