Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

review true vision hd plus และ truelife+ box 1590 baht ภาคสับโขก ติดต่อทีมงาน

อย่างที่บอกข้างต้น กระทู้นี้ เน้น dark side นะครับ
สับโขกล้วนๆ ข้อดีก็มี แต่คงพูดถึงไม่เยอะครับ
เผื่อจะเป็นข้อมูล สำหรับคนที่กำลังคิดจะเปลี่ยนกล่อง true vision hd plus
หรือซื้อกล่อง truelife+ 1590 บาทครับ

อีกอย่าง กระทู้นี้จะแห้งๆนะครับ ขาดรูปประกอบ เพราะไม่ถนัดถ่ายรูปลงเวปนะครับ
ถ้าถูกใจอย่างไร อย่าลืมกด save เข้าคลังกระทู้ด้วยก็ดีครับ
หรือว่าจะกดถูกใจบ้างก็ดี ก็เป็นกำลังใจที่ดีนะครับ

เริ่มแรกที่กล่อง true vision hd plus ก่อนนะครับ
หลังจากผมใช้ knowlage แล้วอยากได้กล่องรุ่นนี้มากๆๆ
ก็เลยยอมอัพเกรตเป็น gold มาลองใช้ดู เพราะอยากรู้ว่า เจ้า hd มันดีอย่างไร

บอกตรงๆครับ ผิดหวังอย่างแรง
เพราะมันไม่ได้ดีอย่างที่ทางทรูวิชั่นบอกเอาไว้

อย่างเช่น pvr ก็ต้องจ่ายค่าบริการ 99 บาท/เดือนจึงจะใช้ได้
กล่อง hd แม้แต่ช่อง sd ภาพชัดขึ้นก็จริง แต่แฮงค์กระจายครับ
ยิ่งถ้าดูช่อง hd บ่อยๆ เครื่องจะแฮงค์ง่ายมากๆ
แถมวิธี restart ก็ยุ่งยากใช่เล่น
ต้องถอดปลั๊ก ถอดสายสัญญาณ ถอดการ์ตออกก่อนทั้งหมด ทิ้งไว้สักครู่
แล้วค่อย เสียบปลั๊กก่อน รอถามหาการ์ต ค่อยเสียบการ์ต
แล้วค่อยเสียบสายสัญญาณตาม
ถ้าแค่ดึงปลั๊กออกแล้วเสียบใหม่เหมือนเครื่องรุ่นเก่าๆ เครื่องมันยังแกล้งโง่แฮงค์ต่อนะครับ
ต้องเอาใจเครื่อง ทำตามทีละขั้นตอน
และที่สำคัญ ขนาดผมไม่ค่อยดูช่อง hd แล้ว ยังแฮงค์ประมาณครึ่งเดือนครั้งด้วย
วันดีคืนดี ก็ไปซะแล้ว จอดำซะงั้น
(เท่าที่ใช้งานมา ถ้าดูช่อง hd บ่อยๆ ก็จะแฮงค์บ่อยขึ้นไปตามนั้น)
(ปล. ผมบอกวิธี restart ไว้เสียละเอียด เพราะคาดว่าถ้าใครที่ใช้ hd plus
รับรองได้ใช้ประโยชน์จากวิีธีข้างต้นนี้แน่นอนครับ)

ผมเจอปัญหานี้บ่อยๆ เลยขอเปลี่ยนกลับเป็นกล่อง topfield เหมือนเดิม ทางทรูไม่ยอมนะครับ
บอกว่าไม่มีนโยบายเปลี่ยนกล่องกลับเป็นรุ่นเก่า
ดังนั้นต้องทนใช้ไปเรื่อยๆๆๆๆ อย่างเถียงไม่ได้ ขนาดลด pack เป็น knowlage เหมือนเดิมแล้ว ยังไม่ยอมเปลี่ยนกล่องรุ่นเก่ามาให้ แย่จัง

เดี๋ยวต่อเรื่องระบบการตั้งเตือนช่องรายการครับ

แก้ไขเมื่อ 15 มี.ค. 55 00:23:50

จากคุณ : thanachott
เขียนเมื่อ : 14 มี.ค. 55 22:03:51

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com